Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 5: Một người đi xe đạp trung bình mỗi phút đi được 210m. Vậy trong 1 giờ người đó đi được km.

Toán Lớp 5: Một người đi xe đạp trung bình mỗi phút đi được 210m. Vậy trong 1 giờ người đó đi được km.

Comments ( 2 )

  1. Giải đáp + Lời giải và giải thích chi tiết:
        Đổi : 1 giờ = 60 phút
    1 giờ người đó đi được số ki – lô – mét là :
                 210 × 60 = 12600 ( m ) 
           Đổi : 12600 m = 12,6 km
                             Đáp số : 12,6 km

  2. Giải đáp:
                     Bài giải
    Đổi:1 giờ=60 phút
    Số ki-lô-mét trong một giờ người đó đi được là: 60×210=12600(m)
    Đổi:12600 m=12,6 km
    Đáp số:12,6 km
     

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

About Mai