Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 5: một người đi xe đạp trong 2 giờ đầu đi được 13,25 km 3 giờ sau đi được 14,5 km hỏi trung bình mỗi giờ đi được bao nhiêu ki-lo-mét cho c

Toán Lớp 5: một người đi xe đạp trong 2 giờ đầu đi được 13,25 km 3 giờ sau đi được 14,5 km hỏi trung bình mỗi giờ đi được bao nhiêu ki-lo-mét cho cả bài gải và tóm
tắt

Comments ( 2 )

  1. Giải đáp:
    14 km
    Lời giải và giải thích chi tiết:
    $\text{Số km hai giờ đầu người đó di được là:}$
               13,25 x 2 = 26,5 (km)
    $\text{Số km ba giờ sau người đó đi được là:}$
               14,5 x 3 = 43,5 (km)
    $\text{Trung bình mỗi giờ người đó đi được là:}$
                (26,5 + 43,5) : 5 = 14 (km)
                        $\text{Đáp số: 14km.}$
    Cách 2:
    $\text{Trung bình mỗi giờ người đó đi được là:}$
                (13,25 x 2 + 14,5 x 3) : (2 + 3) = 14 (km) 
                      $\text{Đáp số: 14 km.}$ 

  2. tóm tắt:
    2 giờ đầu ,1 giờ : 13,25 km
    3 giờ sau ,1 giờ : 14,5 km
           bài giải
     2 giờ đầu đi được là
         13,25 x 2 = 26,5( km )
    3 giờ sau đi được là:
        14,5 x3 =43,5( km )
    trung bình mỗi giờ đi được số ki-lo-mét là:
       (26.5 + 43.5) : (2 + 3) = 14( km )
                                          đáp án : 14 km
               CHÚC BN HỌC TỐT!!!
        

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

About Trang