Toán Lớp 5: Một tấm biển quảng cáo hình chữ nhật có chiều dài là 9,6m và chiều dài hơn chiều rộng 3,4m. Hỏi cần bao nhiêu ki- lô- gam sơn để sơn hai mặt tấm biển đó? Biết rằng cứ mỗi ki- lô- gam sơn thì sơn được 5m2 biển quảng cáo.
Leave a reply
About Cẩm Thúy
Related Posts
Toán Lớp 5: Một khu vườn hình chữ nhật có chiều dài gấp đôi chiều rộng, nếu tăng chiều rộng 10m và giảm chiều dài 10m thì diện tích khu gườn tăng t
Toán Lớp 5: Bài 1.Một xưởng dệt được 732m vải hoa chiếm 91,5% tổng số vải xưởng đó đã dệt. Hỏi xưởng đó đã dệt được bao nhiêu mét vải? (0.5 Points)
Toán Lớp 8: a, 3x^3 – 6x^2 -6x +12 =0 b, 8x^3 -8x^2 – 4x + 1=0
Toán Lớp 5: Số nhỏ nhất trong các số đo khối lượng 1,512kg, 1,5kg, 1kg51dag, 15dag5g là
Toán Lớp 5: Số nhỏ nhất trong các số đo khối lượng 1,512kg, 1,5kg, 1kg51dag, 15dag5g là giúp mik với, gấp lm
Comments ( 2 )
a, Chiều rộng hình chữ nhật của một tấm biển quảng cáo là:
$9,6 – 3,4 = 6,2 (m)$
Diện tích hình chữ nhật của một tấm biển quảng cáo là:
$9,6 \times 3,4 = 59,52 (m^2)$
Diện tích hình chữ nhật của hai tấm biển quảng cáo là:
$59,52 \times 2 = 119,04 (m^2)$
Cần số kg sơn để sơn hai mặt tấm biển đó là:
$119,04 : 5 = 23,808 (kg)$
Vậy cần 23,808 kg sơn thì mới đủ sơn hết hai mặt tấm biển đó.
Đáp số: 23,808 kg.
Chúc bạn học tốt và năm mới vui vẻ.
Chiều rộng tấm biển quảng cáo đó là:
9,6 – 3,4 = 6,2 (m)
Diện tích tấm biển quảng cáo là:
(9,6 xx 6,2) xx 2 = 119,04 (m^2)
Cần số kilogam sơn là:
119,04 : 5 = 23,808 (kg)
ĐS: 23,808kg