Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 5: Mẹ mua 3kg gạo nếp hết 58500 đồng. Mẹ mua thêm lượng gạo tẻ gấp rưỡi lượng gạo nếp. Hỏi mẹ mua gạo tẻ và gạo nếp hết tất cả bao nhiêu t

Toán Lớp 5: Mẹ mua 3kg gạo nếp hết 58500 đồng. Mẹ mua thêm lượng gạo tẻ gấp rưỡi lượng gạo nếp. Hỏi mẹ mua gạo tẻ và gạo nếp hết tất cả bao nhiêu tiền, biết giá tiền của 1kg gạo tẻ chỉ bằng 2/3 giá tiền cả 1kg gạo nếp.

Comments ( 2 )

  1. Giá của  gạo nếp là :
     ( đồng )
    Giá của  gạo tẻ là :
    ( đồng )
    Gấp rưỡi 
    Mẹ mua số ki-lô-gam gạo tẻ là :
    Mẹ mua gạo tẻ hết số tiền là :
    ( đồng )
    Mẹ mua gạo tẻ và gạo nếp hết tất cả số tiền là :
     ( đồng )
                              Đáp số :  đồng
     

  2. Giá của 1kg gạo nếp là :
    58 500 : 3 = 19500 ( đồng )
    Giá của 1kg gạo tẻ là :
    19500 xx 2/3 = 13 000 ( đồng )
    Gấp rưỡi = 3/2
    Mẹ mua số ki-lô-gam gạo tẻ là :
    3 xx 3/2 = 4,5 ( kg )
    Mẹ mua gạo tẻ hết số tiền là :
    13 000 xx 4,5 = 58 500 ( đồng )
    Mẹ mua gạo tẻ và gạo nếp hết tất cả số tiền là :
    58500 + 58500 = 117000 ( đồng )
                              Đáp số : 177000 đồng
    #dtkc
     

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

About Trang