Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 4: một hình chữ nhật có chiều dài 40m,chiều rộng 16m . Nếu diện tích không thay đổi mà chiều dài là 80m thì chiều rộng là bao nhiêu mét ?

Toán Lớp 4: một hình chữ nhật có chiều dài 40m,chiều rộng 16m . Nếu diện tích không thay đổi mà chiều dài là 80m thì chiều rộng là bao nhiêu mét ?

Comments ( 2 )

  1. Diện tích của hình chữ nhật ban đầu là :
                  40 * 16 = 640 (m)
    Với diện tích trên mà chiều dài là 80m thì chiều rộng là :
                  640 / 80 = 8(m)
    Vậy chiều rộng của hình chữ nhật sau khi đổi chiều dài là 8m
    @FanMaple
    #HĐ247

  2. Giải đáp:
     
    Lời giải và giải thích chi tiết:
     diện tích của hình chữ nhật đó là
    40 x 16 = 640 (mét vuông)
    nếu diện tích ko thay đổi mà chiều dài là 80 thì chiều rộng là
    640 : 80 = 8(m)
    đáp số 8m
    cho mình 5 sao và cảm ơn và câu trả lời hay nhất mình cảm ơn rất nhiều

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )