Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Hóa học Lớp 8: Bài 2:Để đốt cháy hoàn toàn a gam Al cần dùng hết 19,2 gam oxi. Phản ứng kết thúc thu được sản phẩm là Al2O3. Giá trị của a là

Hóa học Lớp 8: Bài 2:Để đốt cháy hoàn toàn a gam Al cần dùng hết 19,2 gam oxi. Phản ứng kết thúc thu được sản phẩm là Al2O3. Giá trị của a là, giúp em giải bài hóa này ạ, em cảm ơn thầy cô và các bạn nhiều.

Comments ( 2 )

  1. Lời giải và giải thích chi tiết:
    PTHH” 4Al + 3O_2 -> 2Al_2O_3
    n_{O_3} = {19,2}/{32} = 0,6 mol
    ->n_{Al} = 0,6 . 4/3 = 0,8 mol
    =>m_{Al} = 0,8 . 27 = 21,6g

  2. Em tham khảo nha :
    \(\begin{array}{l}
    4Al + 3{O_2} \to 2A{l_2}{O_3}\\
    {n_{{O_2}}} = \dfrac{{19,2}}{{32}} = 0,6mol\\
    {n_{Al}} = \dfrac{4}{3}{n_{{O_2}}} = 0,8mol\\
    {m_{Al}} = 0,8 \times 27 = 21,6g
    \end{array}\)
     

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )