Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 5: Theo kế hoạch một nhà máy phải sản xuất 300 sản phẩm. Ngày thứ nhất nhà máy đó sản xuất được15% số sản phẩm. Ngày thứ hai họ sản xuất

Toán Lớp 5: Theo kế hoạch một nhà máy phải sản xuất 300 sản phẩm. Ngày thứ nhất nhà
máy đó sản xuất được15% số sản phẩm. Ngày thứ hai họ sản xuất nhiều hơn ngày thứ nhất
9 sản phẩm.
a. Ngày thứ nhất nhà máy đã sản xuất được bao nhiêu sản phẩm?
b. Số sản phẩm nhà máy sản xuất ngày thứ hai chiếm bao nhiêu phần trăm tổng số sản
phẩm mà nhà máy phải sản xuất.

Comments ( 2 )

  1. a ) Ngày thứ nhất nhà máy đã sản xuất được số sản phẩm là :

    300 xx 15% = 45 ( sản phẩm )

    b ) Ngày thứ hai nhà máy đã sản xuất được số sản phẩm là :

    45 + 9 = 54 ( sản phẩm )

    Số sản phẩm nhà máy sản xuất ngày thứ hai chiếm số % tổng số sản phẩm mà nhà máy phải sản xuất là :

    54 : 300 xx 100% = 18%

                             Đáp số : a ) 45 sản phẩm

                                           b ) 18%

    #dtkc

     

  2. #Lp

    a) Ngày thứ nhất nhà máy sản xuất được số sản phẩm là :

    300:100xx15=45(sản phẩm)

    b) Ngày thứ hai nhà máy sản xuất được số sản phẩm là :

    45+9=54(sản phẩm)

    Số ssản phẩm nhà máy sản xuất ngày thứ hai chiếm số phần trăm tổng số sản phẩm mà nhà máy phải sản xuất là :

    54:300xx100=18%

    Đáp số : a) 45 sản phẩm

    b) 18%

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

About Lan Anh