Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Hóa học Lớp 8: Tính số mol của 29.8gam Cu(OH) 2

Hóa học Lớp 8: Tính số mol của 29.8gam Cu(OH) 2, giúp em giải bài hóa này ạ, em cảm ơn thầy cô và các bạn nhiều.

Comments ( 2 )

  1. Tham khảo:
    M_(Cu(OH)_2) = 64 + ( 16 + 1 ) * 2 = 98 $g/mol$
    => n_(Cu(OH)_2) = 29,8 : 98 ≈ 0,3\ mol
    $@Thanh$

  2. Lời giải và giải thích chi tiết:
    Số mol của 29,8g Cu(OH)_2 là:
    n_{Cu(OH)_2}={29,8}/{98}=0,3 (mol)

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

About Chi