Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 8: Bài 2: (2 điểm) Một tổ sản xuất theo kế hoạch mỗi ngày phải sản xuất 50 sản phẩm. Khi thực hiện mỗi ngày tổ sản xuất 57 sản phẩm. Do đó

Toán Lớp 8: Bài 2: (2 điểm) Một tổ sản xuất theo kế hoạch mỗi ngày phải sản xuất 50 sản phẩm. Khi thực hiện mỗi ngày tổ sản xuất 57 sản phẩm. Do đó, tổ đã hoàn thành trước kế hoạch 1 ngày và còn vượt mức 13 sản phẩm. Hỏi theo kế hoạch, tổ phải sản xuất bao nhiêu sản phẩm?

Comments ( 2 )

  1. Giải đáp:
    500 sản phẩm.
    Lời giải và giải thích chi tiết:
    Gọi số sản phẩm theo kế hoạc tổ sản xuất là x (sản phẩm)

    Điều kiện: x nguyên dương, x > 57

    Thời gian dự dịnh theo kế hoạch là: x/50 (ngày)

    Số sản phẩm về sau là: x + 13 (sản phẩm)

    Thời gian thực tế tổ sản xuất là:

    x+13/57 (ngày)

    Theo đề ta có phương trình:

    x/50-x+13/57=1
    ⇔ 57x – 50(x + 13) = 2850

    ⇔ 57x – 50x – 650 = 2850

    ⇔ 7x = 3500 ⇔ x = 500 (TMĐK)

    Vậy theo kế hoạch tổ sản xuất là 500 sản phẩm.

    chúc bạn học tốt

  2. Giải đáp + Lời giải và giải thích chi tiết:
    Gọi số sản phẩm theo kế hoạc tổ sản xuất là x (sản phẩm) ĐK: x > 57
    Thời gian dự dịnh theo kế hoạch là: x/50 (ngày)
    Số sản phẩm về sau là: x + 13 (sản phẩm)
    Thời gian thực tế tổ sản xuất là: x+\frac{13}{57} (ngày)
    Theo đề ta có phương trình:
    x/50-x+13/57=1
    <=> 57x – 50(x + 13) = 2850
    <=> 57x – 50x – 650 = 2850
    <=> 7x = 3500
    <=> x = 500 (thỏa)
    Vậy theo kế hoạch tổ sản xuất là 500 sản phẩm
    text{#Study Well}

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )