Register Now

Login

Lost Password

Lost your password? Please enter your email address. You will receive a link and will create a new password via email.

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

Toán Lớp 6: a)Một chiếc ti vi có giá vốn là 8 triệu đồng , được bán ra với giá 8,5 triệu đồng.Lợi nhuận thu được là bao nhiêu b)1 mặt hàng có giá

Toán Lớp 6: a)Một chiếc ti vi có giá vốn là 8 triệu đồng , được bán ra với giá 8,5 triệu đồng.Lợi nhuận thu được là bao nhiêu
b)1 mặt hàng có giá niêm yết là 650 đồng.Do giảm giá, giá bán thực tế mặt hàng đó là 617,5 nghìn đồng.Tính phầm giảm so với giá niêm yết và tỉ lệ phầm trăm giảm giá

Comments ( 2 )

  1. Giải đáp:
    Lời giải và giải thích chi tiết:
    a)Lợi nhuận thu được là:8,5 – 8 = 0,5 (triệu đồng)
    b)Phaầm giảm so với giá niêm yết là:
    650 – 617,5 = 32,5 (nghìn đồng)
    Tỉ lệ phầm trăm giảm giá là tỉ lệ phầm trăm 32,5 và 650 , tức là bằng:
    $\frac{32,5}{650}$ .100% = 5% 
     

  2. $\\$
    a) Lợi nhuận thu được là :
    $8,5-8=0,5$ ( triệu đồng )
    b) Giá niêm yết so với phần giảm :
    $650-617,5=32,5$ ( nghìn đồng )
    Tỉ lệ phầm trăm giảm giá là tỉ lệ phầm trăm $32,5$ và $650$, tức là bằng :
    $\dfrac{32,5}{650}\times100\%=5\%$
    Đáp số : a) $0,5$ triệu đồng ; b) 5\% 
     

Leave a reply

222-9+11+12:2*14+14 = ? ( )

About Thúy Mai