Toán Lớp 4: Giá tiền 2 quả trứng gà bằng giá tiền 3 quả trứng vịt. Nếu mua 4 quả trứng gà thì phải trả nhiều hơn mua 2 quả trứng vịt là 18 000 đồng

Question

Toán Lớp 4: Giá tiền 2 quả trứng gà bằng giá tiền 3 quả trứng vịt. Nếu mua 4 quả trứng gà thì phải trả
nhiều hơn mua 2 quả trứng vịt là 18 000 đồng. Tính giá tiền của 1 quả trứng mỗi loại.
Giúp mk với , mk cần gấp
Các bạn ơi , giúp mk với, hướng dẫn giải giúp em bài này ạ, em cảm ơn thầy cô và các bạn nhiều.

in progress 0
Mai Lan 2 tuần 2022-06-07T04:45:38+00:00 2 Answers 0 views 0

TRẢ LỜI ( 2 )

  1. Giải thích các bước giải:
                  Bài giải:
    Mua số trứng gà nhiều hơn trứng vịt là:
                 4-2=2 (quả)
    Giá tiền mỗi quả trứng gà là:
                  18000:2=9000 (đồng)
    Giá tiền mỗi quả trứng vịt là:
                  18000:3=6000 (đồng)
                     Đáp số: Trứng gà: 9000đồng
                                   Trứng vịt: 6000đồng
    NO COPY
    CHO MIK XIN HAY NHẤT,5*VÀ CẢM ƠN
    CHÚC BN HỌC TỐT

  2. mua số trứng gà nhiều hơn trứng vịt là :4-2=2[quả]
    giá tiền mỗi quả trứng gà là:18000:2=9000[đồng]
    giá tiền mỗi quả trứng vịt là :18000:3=6000[đồng]
          đáp số:trứng gà:9000đồng/trứng vịt:6000đồng

Leave an answer

Browse

12:2+4x4-12:2-5x3 = ? ( )